วันนี้ 21 มีนาคม 2566 เวลา 8:30 น เทศบาลเมืองปราจีนบุรี ได้จัดพิธีมอบวุฒิบัตรให้แก่นักเรียนโรงเรียนสังกัดเทศบาลเมืองปราจีนบุรี ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี นายสันติภาพ เรืองริวงศ์ ปลัดเทศบาลเมืองปราจีนบุรี ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีเมืองปราจีนบุรี เป็นประธานในวันนี้ และมีนางศิริวรรณ ชิณศิริ ผู้อำนวยการกองการศึกษาเทศบาลเมืองปราจีนบุรี เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดพิธีในครั้งนี้ โดยพิธีมอบวุฒิบัตรในครั้งนี้มอบให้แก่นักเรียนที่จบหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย ชั้นอนุบาลปีที่ 3 และจบหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปี 2565 โดยวัตถุประสงค์ในการจัดพิธีขึ้นในครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนที่จบการศึกษาตามหลักสูตรการศึกษาปฐมวัยชั้นอนุบาลปีที่ 3 และหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐานมัธยมศึกษาปีที่ 3 มีขวัญและกำลังใจในการศึกษาต่อในระดับที่สูงขึ้นและเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้ปกครองนักเรียนและผู้เกี่ยวข้องได้มีโอกาสชื่นชมความสำเร็จและความภาคภูมิใจในตัวบุตรหลานของท่าน และเพื่อสร้างศักยภาพให้แก่โรงเรียนในสังกัดเทศบาลเมืองปราจีนบุรี เป็นที่ยอมรับแก่ประชาชนทั่วไปซึ่งความสำเร็จในครั้งนี้ได้มีนักเรียนจบการศึกษาตามหลักสูตรปฐมวัยชั้นอนุบาลปีที่ 3 เป็นจำนวน 174 คน และจบหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐานมัธยมศึกษาปีที่ 3 จำนวน 133 คน โดยพิธีได้จัดขึ้น ณ อาคารอเนกประสงค์โรงเรียนเทศบาล 1 (ปราจีนราษฎร์รังสฤษฎ์) ตำบลหน้าเมือง อำเภอเมืองปราจีนบุรี จังหวัดปราจีนบุรี
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/330317385_191175033633429_1941382029425169723_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336165014_744483540460381_7323237643260351835_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336172102_771088674431789_1928197160880139355_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336175068_3103843203249091_5606516228820170484_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336657690_223919960143630_7114383115442997208_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336682461_1194673514752054_1360129118068680389_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336726150_225164686721060_5541200699140298112_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336727396_229164159674161_4685866659475782716_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336774110_783411459367222_6889755017428333804_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336787003_6747503381929846_8520703292957511118_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336808667_759777085771149_420915210652444198_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/336813163_521098456873417_6855896961631074846_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/337045131_1283789575551485_8522673997748625199_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/337152515_904009887386332_8732309407591728804_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/337161781_764675211586124_5446179523970394591_n-1024x683.jpg)