วันนี้ (17 มกราคม 2566) เวลา 06.30 น. เทศบาลเมืองปราจีนบุรี ได้เข้าร่วมพิธีวันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช โดยมัติของคณะรัฐมนตรีเมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2553 ได้กำหนดให้วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช เป็นวันรัฐพิธีซึ่งกำหนดให้จัดขึ้นในวันที่ 17 มกราคม ของทุกปี โดยพิธีในครั้งนี้จัดขึ้น ณ บริเวณมหาวิทยาลัยรามคำแหง วิทยาเขตปราจีนบุรี ตำบลไม้เค็ด อำเภอเมืองปราจีนบุรี จังหวัดปราจีนบุรี
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325973064_559584672751463_6513064459427878743_n.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/325981668_1164952010887133_4586725671598409563_n.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/326116898_659859922560493_1820190678456106476_n.jpg)