วันนี้ (13 เมษายน 2566) เวลา 07.00 น. เทศบาลเมืองปราจีนบุรี ได้จัดกิจกรรมประเพณีวันสงกรานต์ ประจำปี 2566 โดยภายในงานมีพิธีทำบุญเพื่อเป็นศิริมงคล เนื่องในวันปีใหม่ไทย และทั้งนี้ยังมีการตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง พระภิกษุสงฆ์ โดยเป็นการทำกิจกรรมร่วมกัน โดยผู้ที่ทำงานอยู่ต่างถิ่นได้กลับมาพร้อมหน้าพร้อมตา และร่วมพิธีทำบุญและตักบาตรร่วมกัน เพื่อเป็นความศิริมงคล มั่นคง และสร้างความสัมพันธ์อันดีภายในครอบครัว โดยมีนายรณรงค์ นครจินดา ผู้ว่าราชการจังหวัดปราจีนบุรี เป็นประธานในพิธี และมีนายสันติภาพ เรืองริวงศ์ ปลัดเทศบาลเมืองปราจีนบุรี รักษาราชการแทนนายกเทศมนตรีเมืองปราจีนบุรี เป็นผู้กล่าวรายงาน รวมทั้งหัวหน้าส่วนราชการภายในจังหวัดปราจีนบุรี และพี่น้องชุมชนในเขตเทศบาลเมืองปราจีนบุรีรวมถึงชาวจังหวัดปราจีนบุรีร่วมพิธีดังกล่าว ณ บริเวณศาลพระหลักเมือง ตำบลหน้าเมือง อำเภอเมือง จังหวัดปราจีนบุรี
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340214639_608726427823729_3542424340261358377_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340463776_536827371970604_8109861797426091255_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340510089_945464709816100_7628284402767514505_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340624870_1284399982460591_5377891841812152568_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340630368_3011790422299011_4673241784923720156_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340637524_252945430417180_9102794958886602005_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340773772_1366226047501113_5423837234506066521_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340776906_219815590731651_4249096550147072964_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340777678_1314235735792566_4750378501346443283_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340832734_783059416766742_7478660682679967714_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340871676_770397868026863_2102827321346670663_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340904230_904089490681934_7424780055318102921_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340930567_787100783007609_8166603698229938805_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340972950_1309470273117422_801447853676906985_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/340981394_752363889673388_933439582659209102_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341003443_754093559541207_4421250989739725127_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341006507_232043846036605_4463402096941876235_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341006907_204088589020001_478629064485316556_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341065585_774671940603301_8837461720034857740_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341082449_616185507033119_7633213960237691245_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341086930_711371800787641_1022001644256247139_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341088383_1741773119613935_4416640854371517793_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341100527_1428374554375285_9172268833118554144_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341128594_175585445368821_23106375137042593_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341154703_196890806423110_9023377361684549862_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341156593_1177800929603172_7755319679764570158_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341157183_1466284454112333_4272419416516416624_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341157512_984706682446988_853190782147367674_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341159191_251942730641708_849059743146431736_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341163503_722006849610648_1967661010280577054_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341173613_994525164869472_7461583916089891970_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341194816_248267311012196_7744007808154528317_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341255325_1923390961330544_6210744951116094140_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341277495_214557827850557_5206853476535531930_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341318822_794454372197954_6555364823104824939_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341386754_1661309714303746_1053068595682795304_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341467668_1281020666170544_2344010485018385783_n-1024x683.jpg)
![](https://prachincity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/341526915_691882572739283_6752981213137165962_n-1024x683.jpg)